பூமிக்கு இரண்டு நிலவுகளா..? ஹங்கேரி வானியலாளர்கள் கண்டுபிடித்தனர்…!

பூமிக்கு ஒரு துணைக்கோள் உண்டென்றும் அதனை சந்திரன் அல்லது நிலவு என்றும் அழைக்கின்றோம். ஆனால் இந்த நிலவு உள்ள அதே தூரத்தில் முற்றிலும் கருமேகங்களால் மறைக்கப்பட்ட இரண்டு நிலவுகள் உள்ளன என்று ஹங்கேரி வானியல் ஆராட்சியாளர் குழு ஒன்று கண்டுபிடித்துள்ளது.

 

இவை பற்றிய தகவல்கள் கடந்த 1961 ஆம் ஆண்டிலேயே கிடைக்கப்பட்டு விவாதங்கள் இடம்பெற்றிருந்த போதிலும் மேலதிகமான ஆய்வுகள் எவையும் இடம்பெற்றதாகத் தெரியவில்லை. போலிஸ் வானியலறிஞர் காஸ்மிஜெர் கொர்டைல்விஷ்கி இம் மர்ம மேகக் கூட்டம் பற்றிக் கண்டறிந்தார். இதனால் அம் மேகக் கூட்டங்களுக்கு அவரது பெயர் சூட்டப்பட்டது. அந்நேரத்தில் இம் மேகக் கூட்டங்களுக்குள் கடினமான இரு பொருட்கள் கண்டறியப்பட்டது. அவை , L4, L5 புள்ளிகள் எனப் பெயரிடப்பட்டன.


தற்போது ஆய்வுகளின் படி இம் மேகங்கள் பல மில்லியன் ஆண்டுகளாக இருளில் மூழ்கியுள்ளன. காரணம் அவை சூப்பர் மயக்க நிலையில் இருப்பதாகக் குறிப்பிடப்படுகின்றது. சூரிய ஒளிக் கதிர்களால் சில சமயங்களில் மட்டும் இம் மேகங்கள் வெளித் தெரிவதாகவும் தற்போதைய நவீன தெலைநோக்கிகள் ஊடாக அவற்றை அறிய முடிவதாகவும் தெரிவிக்கப்படுகின்றது.


”புரட்சி வானொலி தனக்கென்று தனித்துவமான முறையில் செய்திகளை வழங்கி வருகின்றது. இங்கே உங்களுக்கு சங்கடமான / இடையூறான பதிவுகள் இருந்தால் அறியத் தாருங்கள். பரிசீலனை செய்யக் காத்திருக்கிறோம். புரிந்துணர்வுடன் தொடரும் தங்களின் ஒத்துழைப்பிற்கு நன்றி!! புரட்சி வானொலியின் பதிவுகள் அனைத்தும் காப்புரிமைக்கு உட்பட்டது. அனுமதியின்றி நகல் எடுப்பது தடை செய்யப்பட்டுள்ளது. The Puradsi FM is giving you unique information. Please let us know if there are any unpleasant / obsolete recordings. They will be deleted! All of the Puradsi FM records are patented. Duplicate without permission is prohibited.”

அனைத்துச் செய்திகளையும் ஒரே க்ளிக்கில் படிக்க, இங்கே க்ளிக் செய்யுங்கள்!!
error: Alert: Content is protected !!